Da bị bong tróc sau khi dùng thuốc trị mụn phải làm sao

Da bị bong tróc sau khi dùng thuốc trị mụn phải làm sao?

20:55 - 27/07/2017
Chào bác sĩ, bác sĩ cho cháu hỏi, da mặt cháu bị mụn trứng cá nhiều, đi khám thì dc cho thuốc T3 Mycin gel, đang sd thì bị bong tróc da và rát, vậy có nên sd tiếp k

Chào bạn!
Bạn bị mụn trứng cá trên da nhiều và đã đi khám bác sĩ thì được kê dùng thuốc T3 Mycin gel. Sau khi sử dụng, bạn thấy da bị rát và bong da. Đây có thể là do tác dụng phụ của thuốc. Bạn nên ngừng sử dụng thuốc và tái khám để được bác sĩ tư vấn, đưa ra phác đồ điều trị thích hợp và an toàn.


Để không phải lo lắng về tác dụng phụ khi dùng thuốc điều trị mụn, bạn có thể chuyển sang dùng kem thảo dược Azacné. Kem có thành phần thiên nhiên, rất an toàn cho da, giúp diệt sạch vi khuẩn gây mụn, làm mờ vết thâm, sẹo và ngăn chặn mụn tái phát.


Hoặc bạn để lại số điện thoại cá nhân để bộ phận tư vấn gọi lại hoặc bạn gọi tới số hotline: 0916757543/ 01658558815 để đặt hàng. Cảm ơn bạn.


* Tác dụng có thể khác nhau tuỳ cơ địa của người dùng
Chia sẻ:
Đánh giá:
Bình chọn: 1/5 - 2 lượt bình chọn

  • avatar
    Linh Gửi lúc 08:52 - 08/10/17
    Chào b.sĩ tôi bị mọc mụn dc 2 tháng nay do da tôi bị thuoc loai da dầu.mụn cua t tbuoc mụn bọc va mụn mủ t dùng kem nghệ trị mụn nhg mãi k khỏi. Hien tại mat t van dang mọc mụn và thâm sẹo rất nhiều k bt b.si có thuoc gì trị mụn trị thâm hiệu quả k ạ?
    avatar
    Chuyên Gia Tư Vấn
    Chào bạn, azacne đã gọi điện và tư vấn cho bạn. Da dầu là loại da dễ gây mụn trứng cá nhất, do đó khâu vệ sinh da mặt rất quan trọng. Bạn nên dùng rửa mặt có pH trung tính, an toàn cho da. Sau khi vệ sinh da mặt sạch, để da mặt khô thoáng, bạn bôi Azacne trực tiếp vào vùng da bị mụn trứng cá. Tình trạng mụn và vết thâm sẽ được cải thiện dần dần trong quá trình sử dụng sản phẩm.
QUẢNG CÁO